सोमेश्वर रिपोर्टर टीम----
कराड : प्रतिनिधी
सह्याद्री रँडोनर्स, चिपळूण यांच्या वतीने आयोजित करण्यात आलेल्या ‘२०० किमी बीआरएम’ (BRM) सायकलिंग स्पर्धेत सोमेश्वर सायकलिंग क्लबच्या सायकलपटूंनी जिद्द, सातत्य आणि शिस्तीचा आदर्श घालून देत नेत्रदीपक यश संपादन केले.
कराड–तासगाव–नागज–कराड या खडतर व तांत्रिकदृष्ट्या आव्हानात्मक मार्गावर निर्धारित वेळेत स्पर्धा पूर्ण करत त्यांनी आपले वर्चस्व सिद्ध केले.
ही स्पर्धा साधारण २०० किलोमीटर अंतराची असून, मार्गातील चढ-उतार, तीव्र वारा आणि दीर्घ प्रवासामुळे सायकलस्वारांच्या शारीरिक व मानसिक क्षमतेची कसोटी लागली. विशेषतः नागज फाट्यापर्यंतचा टप्पा अत्यंत कठीण ठरला. मात्र योग्य नियोजन, जलद वेळ व्यवस्थापन आणि संघभावनेच्या जोरावर सोमेश्वर सायकलिंग क्लबच्या सायकलपटूंनी हे आव्हान यशस्वीरीत्या पेलले.
यशस्वी सायकलपटू
या स्पर्धेत सोमेश्वर सायकलिंग क्लबच्या पुढील सायकलपटूंनी सहभाग नोंदवून स्पर्धा यशस्वीरीत्या पूर्ण केली—
• सुनिल पाटील – ९ तास ५६ मिनिटे
• रोहिदास कोरे – १० तास ३३ मिनिटे
• सौरभ काकडे – ११ तास ४४ मिनिटे
‘ऑडॅक्स इंडिया रँडोनर्स’ (AIR) च्या नियमांनुसार पार पडलेल्या या स्पर्धेत मिळालेल्या यशामुळे हे सर्व सायकलपटू आता आंतरराष्ट्रीय स्तरावरील ‘सुपर रँडोनर’ किताबाच्या दिशेने वाटचाल करत आहेत. आगामी ३०० किमी व ४०० किमीच्या स्पर्धांसाठी त्यांनी सरावाला सुरुवात केली असून, क्लबच्या या यशाबद्दल सर्व स्तरातून अभिनंदन होत आहे.
यावेळी प्रतिक्रिया देताना सुनिल पाटील म्हणाले,
नशिबावर नाही, तर जिद्दीवर विश्वास ठेवून आम्ही हा २०० किमीचा प्रवास पूर्ण केला. आरोग्यसंपन्न समाजासाठी सायकलिंग ही काळाची गरज आहे.
